Ang N Connector ay isang may sinulid na RF Connector na ginagamit para sa pagkonekta gamit ang coaxial cable. Mayroon itong parehong 50 Ohm at karaniwang 75 Ohm impedance. Mga Aplikasyon ng N Connector: Antenna, Base Station, Broadcast, WLAN, Cable Assemblies, Cellular, Mga Bahagi: Kagamitan sa pagsubok at Instrumentasyon, Microwave Radio, MIL-Afro PCS, Radar, Kagamitan sa radyo, Satcom, Surge Protection.
Maliban sa mga panloob na kontak, ang mga sukat ng interface ng 75 ohm connector ay tradisyonal na magkapareho sa 50 ohm connector. Kaya naman, naging posible nang hindi sinasadyang mag-cross ng couple connectors na may mga sumusunod na epekto:
(A) 75 ohm na lalaking pin - 50 ohm na babaeng pin: panloob na kontak na may bukas na circuit.
(B) 50 ohm male pin - 75 ohm female pin: mekanikal na pagkasira ng 75 ohm inner socket contact.
Paalala: Ang mga katangiang ito ay karaniwan at maaaring hindi naaangkop sa lahat ng konektor.
• Pag-assemble ng Kable
• Antena
• WLAN
• Radyo
• GPS
• Istasyon ng Himpilan
•Afro
• Radar
• Mga PC
• Proteksyon sa Pag-agos ng Siklo
• Telekomunikasyon
• Instrumentasyon
• Pagsasahimpapawid
• Satcom
• Instrumentasyon

Modelo:TEL-NF.12-RFC
Paglalarawan
N Female connector para sa 1/2″ flexible cable
| Materyal at Plating | |
| Kontak sa gitna | Kalupkop na Tanso / Pilak |
| Insulator | PTFE |
| Katawan at Panlabas na Konduktor | Tanso / haluang metal na binalutan ng tri-haluang metal |
| Gasket | Goma ng Silikon |
| Mga Katangiang Elektrikal | |
| Mga Katangian na Impedance | 50 Ohm |
| Saklaw ng Dalas | DC~3 GHz |
| Paglaban sa Insulasyon | ≥5000MΩ |
| Lakas ng Dielektriko | ≥2500 V rms |
| Paglaban sa pakikipag-ugnayan sa gitna | ≤1.0 mΩ |
| Panlabas na resistensya sa pakikipag-ugnayan | ≤1.0 mΩ |
| Pagkawala ng Pagsingit | ≤0.05dB@3GHz |
| VSWR | ≤1.08@-3.0GHz |
| Saklaw ng temperatura | -40~85℃ |
| PIM dBc(2×20W) | ≤-160 dBc(2×20W) |
| Hindi tinatablan ng tubig | IP67 |
Mga Tagubilin sa Pag-install ng N o 7 / 16 o 4310 1 / 2″ super flexible na kable
Kayarian ng konektor: (Larawan 1)
A. harap na nut
B. likod na nut
C. gasket

Ang mga sukat ng pagtanggal ay ipinapakita sa diagram (Fig2), dapat bigyang-pansin habang naghuhubad:
1. Ang dulong bahagi ng panloob na konduktor ay dapat na naka-chamfer.
2. Alisin ang mga dumi tulad ng kaliskis ng tanso at bur sa dulong bahagi ng kable.

Pag-assemble ng sealing part: I-screw ang sealing part papasok sa panlabas na conductor ng cable gaya ng ipinapakita sa diagram (Fig3).

Pag-assemble ng back nut (Fig3).

Pagsamahin ang harap at likod na nut sa pamamagitan ng pag-screw gaya ng ipinapakita sa diagram (Mga Larawan(5)
1. Bago i-tornilyo, pahiran ng isang patong ng lubricating grease ang o-ring.
2. Panatilihing hindi gumagalaw ang nut sa likod at ang kable. I-screw ang pangunahing katawan ng shell sa likurang katawan ng shell. I-screw ang pangunahing katawan ng shell ng likurang katawan ng shell gamit ang monkey wrench. Tapos na ang pag-assemble.
